- Havabi'a da Ilimin Zamani
- BA
- Ph.D.
- Minaramin graaliba
- Social Sciences
- Anthropology
Siffar shirin
Ilimin ɗan adam yana mai da hankali kan fahimtar abin da ake nufi da zama ɗan adam da yadda mutane ke yin ma'ana. Masana ilimin ɗan adam suna nazarin mutane ta kowane fanni: yadda suka zama, abin da suke ƙirƙira, da kuma yadda suke ba da mahimmanci ga rayuwarsu. A tsakiyar horo akwai tambayoyi game da juyin halitta na zahiri da daidaitawa, shaida ta zahiri game da rayuwar da ta gabata, kamanceceniya da bambance-bambance tsakanin al'ummomin da suka gabata da na yanzu, da kuma matsalolin siyasa da ɗabi'a na nazarin al'adu. Ilimin ilimin ɗan adam wani horo ne mai arziƙi kuma mai haɗa kai wanda ke shirya ɗalibai don rayuwa da aiki yadda ya kamata a cikin bambance-bambancen da ke daɗa haɗin kai.
Kwarewar Ilmantarwa
Shirin Digiri na farko na Anthropology ya ƙunshi ƙananan fannoni uku na ilimin halin ɗan adam: ilimin kimiya na al'ada, ilimin al'adu, da ilimin halin ɗan adam. Dalibai suna ɗaukar kwasa-kwasai a duk fagage guda uku don haɓaka hangen nesa mai ban sha'awa game da zama ɗan adam.
Damar Nazari da Bincike
- Shirin BA a cikin Anthropology tare da darussa a ilmin kimiya na kayan tarihi, al'adun gargajiya, da ilimin halin ɗan adam
- Ƙananan karatun digiri a cikin Anthropology
- Haɗin digiri na BA a Kimiyyar Duniya / Anthropology
- Ph.D. shirin a cikin Anthropology tare da waƙoƙi a cikin ilimin halin ɗan adam, ilimin kimiya na kayan tarihi ko al'adu
- Ana samun darussan karatu masu zaman kansu ga ɗalibai masu sha'awar aikin lab, ƙwararru, da bincike mai zaman kansa
The Archaeology and Biological Anthropology Laboratories an sadaukar da su don koyarwa da bincike a cikin ilimin kimiya na al'ada da kuma nazarin halittu. A cikin dakunan gwaje-gwaje akwai sarari don nazarin haduwar 'yan asalin-mallaka, ilimin kimiyyar sararin samaniya (GIS), zooarchaeology, paleogenomics, da halayen farko. The dakunan gwaje-gwaje na koyarwa suna tallafawa ɗalibai tare da ilmantarwa a kan ilimin osteology da lithics da yumbu.
Bukatun Canja wurin
Wannan wata manyan marasa dubawa. Daliban da ke shirin yin aiki a cikin wannan manyan ba a buƙatar su kammala takamaiman darussan shirye-shirye kafin su zo UC Santa Cruz.
Ana ƙarfafa ɗaliban canja wuri don kammala darussan daidai da ƙananan rarrabuwa Anthropology 1, 2, da 3 kafin su zo UC Santa Cruz:
- Anthropology 1, Gabatarwa zuwa Ilimin Halittar Halitta
- Anthropology 2, Gabatarwa zuwa al'adun al'adu
- Anthropology 3, Gabatarwa ga Archaeology
Canja wurin yarjejeniyoyin kwas da magana tsakanin Jami'ar California da Kwalejojin Al'umma na California za a iya isa ga su TAIMAKA.ORG gidan yanar gizo. Dalibai za su iya yin koke-koke don ƙananan kwasa-kwasan da ba a haɗa su cikin yarjejeniyar kwas ɗin canja wuri ba.
Sashen ilimin halin ɗan adam kuma yana ba wa ɗalibai damar yin koke har zuwa darussan Anthropology na sama-biyu daga wata jami'a ta shekaru huɗu (ciki har da jami'o'i a ƙasashen waje) don ƙidaya zuwa manyan buƙatu.
Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru
Ilimin halin ɗan adam babban babba ne ga ɗalibai suna la'akari da ayyukan da suka haɗa da sadarwa, rubutu, bincike mai mahimmanci na bayanai, da manyan matakan hulɗar al'adu. Masu digiri na ilimin halin ɗan adam suna neman sana'o'i a fannoni kamar: gwagwarmaya, talla, tsara birni, sarrafa albarkatun al'adu, ilimi / koyarwa, ilimin shari'a, aikin jarida, talla, magani / kula da lafiya, siyasa, lafiyar jama'a, aikin zamantakewa, gidajen tarihi, rubuce-rubuce, nazarin tsarin, shawarwarin muhalli, ci gaban al'umma, da doka. Daliban da ke sha'awar bincike da koyarwa a ilimin ɗan adam yawanci suna ci gaba da kammala karatun digiri a matsayin aikin ƙwararru a fagen yawanci yana buƙatar babban digiri.
Tuntuɓar Shirin
gida 361 Ilimin zamantakewa 1
wayar (831) 459-3320