Neman zuwa UC Santa Cruz azaman Student Canja wurin

UC Santa Cruz yana maraba da aikace-aikace daga ɗaliban canja wuri na Amurka! Yawancin ɗaliban mu na ƙasashen waje sun zo wurinmu bayan sun yi karatu na tsawon shekaru biyu a kwalejin al'umma ta California.

Aiwatar zuwa UCSC ta hanyar kammala kan layi Aikace-aikacen Jami'ar California don shiga. Lokacin shigar da aikace-aikacen shine Oktoba 1-Nuwamba 30 na shekara kafin shirin shiga faɗuwar ku.  Don shigar da faɗuwar 2025 kawai, muna ba da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ranar 2 ga Disamba, 2024.  

Abubuwan buƙatun shiga

Duk masu neman canja wuri, na ƙasa da ƙasa, ana duba su ta amfani da aikace-aikace iri ɗaya da tsarin zaɓi.

Kuna iya samun cikakken bayani game da buƙatu da tsarin zaɓi akan mu Canja wurin Shiga da Zaɓi shafi.

Idan kun halarci kwalejoji ko jami'o'i na duniya da na Amurka, za a yi la'akari da darussan ƙasashen duniya da na Amurka da maki. Hakanan ana iya buƙatar ku nuna ƙwarewar Ingilishi idan yarenku na farko da yaren koyarwa ga duka ko galibin ilimin ku yana cikin wani yare banda Ingilishi.

 

image3

Bayanan Ilimin ku

Lokacin da kake nema, dole ne ku bayar da rahoto dukan aikin koyarwa na duniya ko an kammala a Amurka ko a wata ƙasa. Ya kamata a ba da rahoton maki/makin jarrabawar ku kamar yadda aka nuna akan bayanan ilimi na duniya. Kada ku yi ƙoƙarin canza aikin kwas ɗinku zuwa maki na Amurka ko amfani da kimantawa da wata hukuma ta yi. Idan maki ya bayyana azaman lambobi, kalmomi, ko kaso, ba da rahoton su kamar haka a cikin aikace-aikacenku. Kuna iya amfani da sashin Ƙarin Sharhi na aikace-aikacen don bayyana duk wani abu da ba a sani ba ko mai ruɗani a cikin bayanan karatun ku. Aikace-aikacen karatun digiri na UC na kan layi don shiga da tallafin karatu yana ba da takamaiman umarni dangane da tsarin ilimin ƙasar ku. Da fatan za a bi wadannan umarnin a hankali.

Image1

Tabbacin Ingilishi Ingilishi

Don umarni kan yadda ake biyan buƙatun ƙwarewar Ingilishi na UCSC, da fatan za a duba mu Ƙwararriyar Ingilishi Shafin yanar gizo.

 

hujja- Turanci

Ƙarin Bayanan

Kasance cikin shiri don aika kwafin bayanan karatun ku da ba na hukuma ba idan an buƙata. Za a sanar da ku ta imel, don haka da fatan za a tabbatar cewa kuna da asusun imel mai aiki kuma imel ɗin da ke fitowa daga @ucsc.edu ba a tace shi ba.

Cibiyoyin UC suna da yarjejeniyar magana tare da duk kwalejoji na al'umma a California waɗanda ke ba da dalla-dalla canja wurin darussa da aikace-aikacen manyan shirye-shirye da buƙatun ilimi gabaɗaya. Kodayake UC ba ta da rubutacciyar yarjejeniya tare da kwalejoji da jami'o'i a wajen California, akwai bayanai masu mahimmanci akan TAIMAKA da kuma a kan Ofishin UC na gidan yanar gizon shugaban kasa.

Dakunan bacci

Bukatun Rubutun Turanci

Ɗaya daga cikin buƙatun cancanta ga duk ɗaliban canja wuri shine kwasa-kwasan da za a iya canjawa wuri guda biyu a cikin Ingilishi tare da maki na "C" ko mafi kyau. Idan kuna neman canja wuri kai tsaye daga koleji ko jami'a na duniya inda Ingilishi ba yaren koyarwa ba ne, ana ƙarfafa ku sosai don ɗaukar Ingilishi gwargwadon tsarin karatun ku. Turanci a matsayin darussan yare na biyu bazai iya canzawa zuwa UC Santa Cruz ba, amma shirye-shiryen ku na Ingilishi zai sa aikace-aikacenku ya zama gasa. Kuna buƙatar nuna ƙwarewar ku ta Ingilishi kamar yadda aka bayyana akan Shafin yanar gizo na ƙwarewar Ingilishi.

Reading